Binciken Hoto Makamancin Haka

Tare da irin wannan kayan aikin neman hoto, zaku iya bincika hotunanku akan Google, Yandex, Bing kuma ku sami hotuna iri ɗaya tare da fasahar neman hoto ta baya.

Binciken Hoto Makamancin Haka

Menene binciken hoto kama?

Idan kuna son koyon dabarun binciken hoto iri ɗaya (Reverse image search) da yadda ake samun hotuna iri ɗaya akan rukunin yanar gizon ku, yakamata ku karanta wannan labarin. Binciken hoto iri ɗaya ba sabuwar dabara ba ce, amma yawancin mutane a yau ba su san ta ba. Don haka idan ba ku saba da binciken tushen hoto ba, ba abin kunya bane. Fasahar zamani tana ci gaba da sauri wanda yana da wahala a lura da canje-canjen yau da kullun da sanin komai game da su. Idan kuna son samun cikakkun bayanai game da binciken hoto iri ɗaya, kuna buƙatar sake duba wannan labarin. Bari mu fara bincika bayanan hoto da farko, sannan za mu yi magana game da yadda ake samun hotuna iri ɗaya akan layi.

Binciken hoto makamancin haka

Kuna da damar samun kyauta ga injunan bincike da yawa da makamantan kayan aikin binciken hoto waɗanda zasu iya taimaka muku samun hoto akan layi. Binciken hoto makamancin haka shine sabon abin nufi don bincike da zaburarwa. A kan Hotunan Google za mu iya samun duk abin da muke buƙata: daga tsoffin hotuna zuwa manyan jerin tufafin shahararrun mutane 10 har ma da samfura ko sabis ɗin da kuke son siya.

Irin wannan binciken hoto yana amfani da algorithms don gano hotuna dangane da abubuwan da suke ciki. Ba wai kawai za ku sami misalan abin da kuke nema ba, har ma za ku sami hotuna masu kama da shigarwar bincikenku.

Neman hoto a kan layi ya bambanta da gano shi a cikin zane-zane; Kuna iya ganin duk hotuna na gama-gari a shafi ɗaya. Wannan yana da taimako musamman idan kuna neman takamaiman wani abu kamar ƙira, salo, ko tsarin launi. Binciken hoto iri ɗaya yana sauƙaƙa samun fahimtar yadda dukkan hoton yake kama ba tare da gungurawa cikin shafuka da yawa ba ko samun takaici tare da lakabi da bayanin da ba daidai ba a shafin sakamako na Google.

Kuna iya nemo makamantan hotuna ta amfani da Google ko wani injin bincike. Duk da haka, ya kamata ku sani cewa wannan hanyar ba ta da tabbas saboda injunan bincike na kan layi za su adana hotunan shiga ku a cikin bayanan su na akalla kwanaki bakwai. Don haka, idan ba kwa son bincika ta hotuna yayin da kuke haɗarin sirrin ku, muna ba da shawarar yin amfani da mafi kyawun kayan aikin binciken hoto waɗanda za su iya taimaka muku da irin wannan binciken.

Binciken hoto irin wannan akan injin bincike guda ɗaya na iya ba ku sakamakon da kuke so. A wannan yanayin, yana iya zama dole a yi amfani da madadin kayan aikin binciken hoto makamancin haka. Baya ga waɗannan zaɓuɓɓuka, akwai zaɓuɓɓukan binciken hoto da yawa irin su Reddit, BetaFace, PicWiser, Pictriev, Kuznech, NeoFace, TwinsOrNot, Azure da Picsearch. Hakanan zaka iya bincika wuraren hotunan hannun jari kamar Flicker, Getty Images, Shutterstock, Pixabay. Koyaya, Google, Bing, Yandex da Baidu waɗannan rukunin yanar gizon uku zasu yi muku aiki.

Kuna iya zaɓar injunan bincike daban-daban bisa ga fasalin hoton da kuke nema. Domin hoton da kuka sani ya fito daga Rasha, Yandex na iya zama zaɓinku na farko, kuma ga hoto daga Jamhuriyar Jama'ar China, Baidu na iya zama zaɓinku na farko. Bing da Yandex sun yi fice a matsayin injunan bincike da suka fi nasara wajen duba fuska da daidaitawa.

Binciken hoto makamancin haka

Tare da irin wannan fasahar binciken hoto, zaku iya bincika hotunan ɗan adam cikin sauƙi da fuskokin ɗan adam akan manyan injunan bincike waɗanda ke ɗauke da biliyoyin hotuna a cikin ma'ajin bayanai kamar Google, Yandex, Bing. Tare da irin wannan kayan aikin neman hoto , zaku iya samun hotunan mashahurai da masu fasaha da kuke sha'awar, ko firamare, sakandare, abokan jami'a da ƙari mai yawa. Sabis ne na doka wanda ke da cikakken bin doka kuma Google, Yandex, Bing ke bayarwa.

Menene binciken hoton baya?

Komawa binciken hoto, kamar yadda sunan ke nunawa, yana nufin binciken hoto ko bincika baya cikin hotuna akan intanit. Tare da binciken baya na hoto, ba dole ba ne ka dogara da abubuwan da ke tushen rubutu ba saboda zaka iya nemo hotuna cikin sauƙi ta hanyar binciken hoto da kanta.

Neman hoton da kansa zai iya taimaka muku nemo tarin cikakkun bayanai waɗanda ba su yiwuwa tare da binciken tushen rubutu. Anan ya kamata ku sani cewa fasahar binciken hoto ta kasance a cikin duniyar dijital tsawon shekaru ashirin da suka gabata kuma a yau tarin kayan aiki da gidajen yanar gizo suna ɗaukar wannan dabara kuma suna ba da sabis na kyauta.

Tare da bincike na baya da Google ke bayarwa , masu amfani suna bincika ta amfani da hoton da suke da su. Don haka, an jera hotunan da suka dace da ke kan gidajen yanar gizon da ke da alaƙa da wannan hoton.

Gabaɗaya a cikin sakamakon bincike;

 • Hotuna masu kama da hoton da aka ɗora,
 • Shafukan yanar gizo masu kama da hotuna,
 • Ana nuna hotuna tare da wasu girman hoton da aka yi amfani da su a cikin binciken.

Domin yin binciken baya na hoto, dole ne a loda hoton da ke akwai zuwa injin binciken. Google zai ajiye wannan hoton har tsawon mako guda idan ana bukatar a sake bincike. Koyaya, waɗannan hotunan ana goge su kuma ba a rubuta su a cikin tarihin bincike.

Yadda ake juyawa binciken hoto?

Domin neman hoton baya, dole ne a ɗauki matakai masu zuwa domin:

 • Ya kamata a buɗe shafin binciken hoton baya.
 • Danna mahaɗin hotuna da ke sama da akwatin nema na shafin.
 • Danna alamar kamara a gefen dama na akwatin nema. Lokacin da kake shawagi a kai, an bayyana cewa akwai bincike ta zaɓin hoto.
 • Danna sashin Hotunan da ke sama da akwatin nema na shafin.
 • Hoton da aka ajiye akan kwamfutar yakamata a zaɓi.
 • Danna maɓallin nema.

Binciken hoto makamancin haka akan wayar hannu

Yin binciken hoto makamancin haka akan na'urorin tafi-da-gidanka, ko da yake ba shi da sauƙi kamar na kwamfuta, ana iya sauƙaƙe ta hanyar sanin matakan da za a ɗauka.

Don nemo irin wannan hoto akan na'urar hannu ko kuma gano inda wani hoton da ke akwai yake;

 • Ya kamata a buɗe shafin binciken hoton baya.
 • Danna hoton da kake son nema.
 • A wannan mataki, menu yana bayyana. Daga nan, ya kamata a zaɓi zaɓin "Bincika wannan hoton akan Softmedal".
 • Don haka, an jera sakamakon da ke da alaƙa da hoton.

Idan ana son hotuna iri ɗaya masu girma dabam dabam su bayyana a cikin sakamakon, zaɓin "Sauran Girma" a hannun dama ya kamata a zaɓi.

bincika ta hoto

Idan kana son samun irin wannan hoto a gidan yanar gizon, hanya mafi kyau ita ce amfani da binciken baya na hoto. Kawai bincika mafi kyawun kayan aikin neman hoto akan gidan yanar gizo kuma buɗe shi a cikin burauzar ku. Ta amfani da kayan aikin binciken hoto, zaku sami zaɓuɓɓukan shigarwa, ɗaya daga cikinsu shine bincika ta hoto, wanda zaku iya shigar da hoton da kuke son nema. Bayan shigar da hoton daga wurin ajiyar ku na gida ko na gajimare dole ne ku danna maɓallin 'binciken hotuna masu kama'.

Binciken hoto makamancin haka yana nazartar bayanan hoton ku kuma yana kwatanta shi da biliyoyin hotuna da aka adana a ma'ajin bayanai. Binciken hoto na zamani yana haɗawa da injunan bincike da yawa don haka zai iya kwatanta hotunanku tare da biliyoyin shafukan sakamakon hoto kuma ya sami sakamakon hoton da ya yi kama da ku. Wannan shine yadda yake da sauƙin nemo hotuna ko hotuna iri ɗaya ta hanyar amfani da bincike na baya a yau !

Kayan aikin binciken hoton baya hanya ce mai sauri da sauki don nemo irin wadannan hotuna. Tare da irin wannan fasahar neman hoto na yau , za mu iya samun bayanan da muke so game da kowane hoto. Duk abin da kuke buƙatar sani game da binciken hoto shine cewa baya kama da binciken Google na yau da kullun. Wannan yana nufin tambayoyinku zasu zama hoto daban-daban kuma zaku sami sakamako na tushen hoto da rubutu. Kuna iya samun irin waɗannan hotuna tare da binciken hoto na baya kuma kuyi amfani da wannan dabara don wasu dalilai da dama. Don haka dakatar da tunani kuma yi amfani da kayan aikin binciken hoto iri ɗaya, sabis na Softmedal kyauta, kuma bincika hotuna don sanin wannan hanyar neman da kanku.