MD5 Decryption

Tare da kayan aikin ɓarnawar MD5, zaku iya ɓoye kalmomin shiga MD5 akan layi. Idan kana son murkushe kalmar sirri ta MD5, shigar da kalmar wucewa ta MD5 kuma bincika babbar rumbun adana bayanan mu.

Menene MD5?

"Mene ne MD5?" Amsar da mutane gabaɗaya suke bayarwa ga tambayar ita ce MD5 ɓoyayyen algorithm ne. A zahiri, sun yi daidai, amma MD5 ba kawai ɓoyayyen algorithm ba ne. Dabarar hashing ce da ake amfani da ita don taimakawa algorithms na ɓoyayyen ɓoyayyen MD5. Algorithm na MD5 aiki ne. Yana ɗaukar shigarwar da kuka bayar kuma ya canza shi zuwa sigar 128-bit, 32-haruffa.

Algorithms na MD5 sune algorithms na hanya ɗaya. A wasu kalmomi, ba za ku iya maidowa ko yanke bayanan da aka sata ta amfani da MD5 ba. Don haka MD5 ba zai karye ba? Yadda za a fasa MD5? A gaskiya, babu wani abu kamar MD5 breaking, MD5 ba. Ana adana bayanai tare da hashes MD5 a cikin ma'ajin bayanai daban-daban. Idan hash ɗin MD5 ɗin da kake da shi ya dace da ɗaya daga cikin hashes ɗin MD5 a cikin ma'ajin bayanai na rukunin yanar gizon da kake amfani da su, gidan yanar gizon yana kawo maka ainihin bayanan hash ɗin MD5 wanda ya dace da shi, wato shigar da kafin a wuce ta MD5 algorithm. kuma ta haka ne ka yanke shi. Ee, muna yin fashewar kalmar sirri ta MD5 a kaikaice.

Yadda za a warware MD5?

Don ɓarnawar MD5, zaku iya amfani da kayan aikin Softmedal "MD5 decrypt" kayan aiki. Yin amfani da wannan kayan aikin, zaku iya bincika babbar bayanan Softmedal MD5. Idan kalmar sirrin da kake da ita ba ta cikin ma’ajin mu, wato, idan ba za ka iya tsattsage shi ba, akwai wasu rukunin yanar gizo na MD5 na Intanet daban-daban masu fasa kalmar sirri da za ka iya amfani da su. Zan raba duk gidan yanar gizon cracker na MD5 da na sani anan. Za mu iya ba ku shawarar ku kalli shafuka masu suna CrackStation, MD5 Decrypt da Hashkiller. Yanzu bari mu dubi dabaru na MD5 taron fasa kalmar sirri.

Shafukan yanar gizo suna amfani da tebur md5 don yanke madaidaicin hashes md5 da kuka bayar. Kamar yadda na ambata a sama, suna mayar da bayanan da suka yi daidai da MD5 hash da kuka shigar, idan akwai a cikin bayanan bayanai. Wata hanyar da ake amfani da ita don wannan tsari ita ce RainbowCrack Project. RainbowCrack babban aikin bayanai ne wanda ya ƙunshi duk hashes na MD5 mai yuwuwa. Don gina irin wannan tsarin kuna buƙatar terabytes na ajiya da masu sarrafawa masu ƙarfi sosai don ƙirƙirar tebur na bakan gizo. In ba haka ba, yana iya ɗaukar watanni ko ma shekaru.

Akwai shirye-shirye iri-iri da ake da su don ƙaddamar da MD5, amma yawancinsu suna aiki ta hanyar harbi daga gidan yanar gizon kan layi, kuma wasu rukunin yanar gizon sun kashe waɗannan shirye-shiryen ta amfani da fasali kamar lambar tantancewa ko Google ReCaptcha don guje wa hakan. Shafukan kan layi sun ƙunshi miliyoyin rufaffen kalmomi MD5 a cikin bayanansu. Kamar yadda kuke gani a cikin wannan jumla, duk wata kalmar sirri ta MD5 ba za a iya tsattsage ba, idan shafinmu yana da tsage-tsafe a cikin ma'ajinsa, shafin yana ba mu kyauta.

Hankalin MD5 na yanar gizo na lalata kalmar sirri shine sun tura wasu kalmomin sirri na MD5 da aka saba amfani da su zuwa bayanansu, kuma muna shiga shafin don murkushe kalmar sirri ta MD5 da muke da ita, muna manna kalmar sirrinmu a cikin sashin Decryption kuma danna maɓallin don cire shi. A cikin daƙiƙa guda, muna bincika bayanan bayanan kuma idan kalmar sirri ta MD5 da muka shigar tana cikin rajistar bayanan rukunin yanar gizon, rukunin yanar gizon mu yana nuna mana sakamakon.