Zazzagewa OpenOffice
Zazzagewa OpenOffice,
OpenOffice.org kyauta ce ta ofis kyauta wacce tayi fice a matsayin samfuran aiki da kuma buɗaɗɗen tushe. OpenOffice, wanda shine cikakken kunshin mafita tare da mai sarrafa rubutu, shirin shimfida bayanai, manajan gabatarwa da zane software, yana ci gaba da bunkasa a matsayin muhimmiyar mahimmanci ga masu amfani da komputa tare da sauƙin kera su da ingantattun sifofi iri ɗaya da sauran software ɗin ofishi na ƙwararru.
Zazzagewa OpenOffice
Tallafin OpenOffice.org don plugins yana ci gaba da zuwa tare da OpenOffice.org 3. Warewar kayan aikin uwar garke, tallafi na nazarin kasuwanci, shigo da PDF, tsara takaddun PDF na asali da sabuwar hanyar tallafawa ƙarin harsuna suna nan don ƙara fasali daga masu haɓaka daban-daban.
Shirye-shiryen da sifofin cikin OpenOffice sune kamar haka;
Marubuci: Mai sarrafa kalma mai dacewa
OpenOffice.org Marubuci yana da dukkan abubuwan da zakuyi tsammani daga software na sarrafa kalmomin zamani. Ko kuna amfani da shi don rubuta abubuwan da kuke son tunawa, ko rubuta littafi tare da hotuna, zane-zane da alamomi, zaku ga cewa duk waɗannan hanyoyin an kammala su cikin sauƙi kuma cikin sauri godiya ga Marubuci.
Tare da mayu marubuta na OpenOffice.org, zaku iya tsara haruffa, faks da agendas a cikin mintina, yayin da zaku iya tsara takaddunku na kanka tare da samfuran da aka hada. Kuna iya tattara hankalin ku akan aikin ku kawai da haɓaka yawan aikin ku saboda sauƙin ƙirar shafi da salon rubutu kamar yadda kuka saba.
Ga wasu siffofin da suka sa Marubuci ya zama na musamman:
- Marubuci ya dace da Kalmar Microsoft. Kuna iya buɗe takaddun Kalmar da aka aiko muku da adana su cikin tsari iri ɗaya tare da Marubuci. Marubuci na iya adana takaddun da kuka ƙirƙira daga karce ta hanyar tsarin Kalma.
- Kuna iya bincika rubutun Turkanci yayin bugawa, kuma kuna iya rage kuskure ta hanyar gyaran atomatik.
- Kuna iya sauya takaddun da kuka shirya zuwa PDF ko HTML tare da dannawa ɗaya.
- Godiya ga fasalin AutoComplete, baku ɓata lokaci akan dogon kalmomin da suke buƙatar rubutawa.
- Lokacin aiki tare da takaddun rikitarwa, zaku iya samun damar bayanin da kuke so cikin sauri ta hanyar cire Abubuwan Abubuwan ciki da andididdiga.
- Kuna iya aika takaddun da kuka shirya tare da dannawa ɗaya tare da taimakon imel.
- Ikon shirya takardun wiki don yanar gizo, ban da ofishi na gargajiya.
- Aura gungura ta zuƙowa wanda ke ba da damar nuna shafuka da yawa yayin gyara.
Sabon tsarin OpenOffice.org shine OpenDocument. Wannan daidaitaccen ba kawai ya dogara da Marubuci bane, godiya ga tsarinsa na XML da tsarin buɗe takarda, amma ana iya samun damar ta kowane software na OpenDocument mai jituwa.
Kamar yadda yake tare da dubun dubatar kasuwancin da ke amfani da Marubuci a Turkiyya, gwada wannan software ta buɗe. Godiya ga OpenOffice.org, zaku iya jin daɗin amfani da fasahar bayanai ba tare da biyan kuɗin lasisi ba.
Calc: illedwararren maƙunsar bayanai
Calc maƙunsar bayanai ce wanda koyaushe zaka samu a hannunka. Idan kuna farawa, zaku so OpenOffice.org Calc mai sauƙin amfani da muhalli mai dumi. Idan kai kwararren masanin sarrafa bayanai ne, zaka sami damar isa ga ayyuka na ci gaba kuma gyara bayanai a sauƙaƙe tare da taimakon Calc.
Babbar fasahar DataPilot ta Calc tana ɗaukar ɗanyen bayanai daga rumbun adana bayanai, taƙaitawa da canza su zuwa bayanai masu maana.
Tsarin harshe na yau da kullun yana ba ka damar ƙirƙirar amfani da kalmomi cikin sauƙi (misali juyawa vs riba).
Maballin Addara Smart zai iya sanya aikin ƙarawa ta atomatik ko ƙaramin aiki daidai da mahallin.
Wizards suna baka damar zaɓi cikin sauƙin ayyukan rubutu. Manajan labari (Manajan Yanayi) na iya yin binciken menene idan ..., musamman ga waɗanda suke aiki a fagen ƙididdiga.
Maƙunsar bayanan da kuka shirya tare da OpenOffice.org Calc,
- Zai iya adanawa cikin tsarin OpenDocument mai dacewa na XML,
- Kuna iya adana shi a cikin tsarin Microsoft Excel kuma aika shi zuwa ga abokanka waɗanda suke da Microsoft Excel,
- Kuna iya adana shi cikin tsarin PDF kawai don ganin sakamakon.
- Tallafi har zuwa ginshikan 1024 a kowane tebur.
- Sabon kalkuleta mai daidaito.
- Fasalin haɗin gwiwa don masu amfani da yawa
Bugawa: Bari gabatarwarku ta dimauta
OpenOffice.org Impress babbar software ce mai amfani don ƙirƙirar ingantattun gabatarwar multimedia. Zaka iya amfani da hotunan 2D da 3D, gumaka, tasiri na musamman, rayarwa da zane abubuwa yayin tsara gabatarwa.
Yayin shirya gabatarwarku, kuma zai yuwu ku faidantu da zaɓuɓɓuka na raayi daban-daban gwargwadon buƙatun ɓangaren da zaku gabatar: Zane, zane, Zane, Bayanan kula da sauransu.
OpenOffice.org Taswira ya haɗa da zane da zane-zanen zane don tsara tsarawarka a sauƙaƙe. Ta wannan hanyar, zaka iya canja wurin zane da ka shirya a hankali zuwa allon cikin fewan mintuna.
Tare da taimakon Impress, zaka iya adana gabatarwar ka a cikin tsarin Microsoft Powerpoint, canja waɗannan fayilolin zuwa injiniyoyi tare da Powerpoint kuma suyi gabatarwar ka. Idan ana so, koyaushe kuna da yanci ta hanyar zabar sabon tsarin bude OpenDocument na XML.
Tare da taimakon OpenOffice.org Impress, yana yiwuwa kuma a juya nunin faifan da kuka ƙirƙira tare da dannawa ɗaya zuwa tsarin Flash kuma buga su akan Intanet. Wannan fasalin ya zo tare da OpenOffice.org kuma baya buƙatar sayan software na ɓangare na uku.
Zana: Gano gwanin zane na ciki
Zane zane ne na zane wanda zaku iya amfani dashi don duk bukatun zane, daga kananan zane zuwa manyan zane-zane da zane-zane. Zaka iya shirya abubuwa kuma juya su zuwa girma biyu ko uku. Mai sarrafa 3D (3D) na iya ƙirƙirar bangarori, cubes, zobba, da dai sauransu a gare ku. Zai ƙirƙiri abubuwa. Kuna iya sarrafa abubuwa tare da Zana. Kuna iya tattara su, rarraba su, sake haɗa su, har ma ku shirya fom ɗin ƙungiyar su. Fassara fasalin zai ba ka damar ƙirƙirar hotuna masu hoto mai inganci tare da laushi, tasirin haske, haske da fasalin hangen nesa da ka zaɓa.Ya zama mai sauƙin shirya jadawalin ƙungiyoyi da zane-zanen hanyar sadarwa. Kuna iya ayyana maƙun manne naku waɗanda masu ɗaure za su yi amfani da su. Layin girma suna yin lissafi ta atomatik da nuna girman layi yayin zanawa.
Kuna iya amfani da Gidan Hoto na hoto don zane zane da ƙirƙirar sabbin hotuna da ƙara su zuwa Gidan Hoto. Zaka iya adana zane-zanen ku a cikin tsarin OpenDocument, wanda aka yarda dashi azaman sabon mizanin ƙasashen duniya don takaddun ofis. Wannan tsarin na XML yana ba ku damar dogaro da OpenOffice.org kawai, amma kuyi aiki tare da kowane software da ke tallafawa wannan tsarin.
Kuna iya fitarwa zane daga kowane ɗayan fasali na hoto (BMP, GIF, JPEG, PNG, TIFF, WMF, da sauransu). Kuna iya amfani da ikon Zana don samar da fayilolin Flash (.swf)!
Tushe: Sabon sunan manajan rumbun adana bayanai
Idan yazo da sabon juzui na 2 na OpenOffice.org, Base yana ba da damar bayanin a cikin OpenOffice.org don canzawa zuwa rumbun adana bayanai tare da saurin gaske, inganci da nuna gaskiya. Tare da taimakon Base, zaku iya ƙirƙira da shirya tebur, fom, tambayoyi da rahotanni. Zai yiwu a yi waɗannan ayyukan ko dai tare da bayananku ko kuma tare da injiniyar bayanan HSQL wanda ya zo tare da OpenOffice.org Base. OpenOffice.org Base yana ba da tsari mai sauƙi tare da zaɓuɓɓuka kamar wizard, duba ƙira da kallon SQL ga mai farawa, matsakaici da kuma masu amfani da bayanai na zamani. Bari mu ga abin da za mu iya yi tare da OpenOffice.org Base.
Sarrafa bayananku Tare da taimakon OpenOffice.org Base,
- Kuna iya ƙirƙira da shirya sabbin tebura inda zaku iya adana bayananku,
- Kuna iya shirya layin tebur don saurin samun damar bayanai,
- Kuna iya ƙara sabbin bayanai zuwa tebur, gyara bayanan da ke akwai ko share su,
- Kuna iya amfani da Wizard na Rahoton don gabatar da bayananku a cikin rahotannin ɗaukar ido,
- Zaka iya amfani da Form Wizard don ƙirƙirar aikace-aikacen bayanan cikin sauri.
Yi Amfani da Bayananka
Tare da taimakon OpenOffice.org Base, ba za ku iya duba bayananku kawai ba, har ma yin ayyukan a kai.
- Kuna iya tsara sauƙi (shafi ɗaya) ko hadadden (shafi mai yawa),
- Kuna iya duba rukunin bayanan bayanai tare da taimakon mai sauƙin (danna ɗaya) ko hadadden (tambaya mai maana)
- Kuna iya gabatar da bayanai azaman taƙaitawa ko mahaɗin tebur da yawa tare da hanyoyin tambaya masu ƙarfi,
- Kuna iya samar da rahotanni a cikin tsari daban-daban da taimakon Wizard na Rahoton.
Sauran bayanan fasaha
OpenOffice.org Base database yana dauke da cikakkiyar sigar mai sarrafa bayanan HSQL. Ana amfani da wannan bayanan don riƙe bayanai da fayilolin XML. Hakanan yana iya samun damar fayiloli dBASE don sauƙin gudanar da ayyukan bayanai.
Don ƙarin buƙatun ci gaba, shirin OpenOffice.org Base yana tallafawa kuma yana iya haɗi zuwa ɗakunan bayanai kamar Adabas D, ADO, Microsoft Access, MySQL. Idan ana so, ana iya yin haɗin ta hanyar daidaitattun masanaantu ODBC da direbobin JDBC. Hakanan Base zai iya aiki tare da littattafan adireshin LDAP masu dacewa kuma suna tallafawa manyan tsare-tsare kamar su Microsoft Outlook, Microsoft Windows da Mozilla.
Ilimin lissafi: Mataimakin ku na tsarin lissafi
Ilimin lissafi software ne wanda aka tsara don waɗanda suke aiki tare da lissafin lissafi. Kuna iya samar da dabarun da zaa iya amfani dasu a cikin takardu na Marubuta, ko kuna iya amfani da dabarun da kuka samar tare da wasu software na OpenOffice.org (Calc, Impress, da sauransu). Zaka iya shigar da dabara ta hanyoyi da yawa tare da taimakon lissafi.
- Ta hanyar ayyana dabara a cikin editan lissafi
- Danna-dama-dama kan editan daidaitawa da zaɓar alamar daidai daga menu na mahallin
- Zaɓin alamar da ta dace daga akwatin kayan aikin zaɓi
Wannan shirin yana cikin jerin mafi kyawun shirye-shiryen Windows kyauta.
OpenOffice Tabarau
- Dandamali: Windows
- Jinsi: App
- Harshe: Turanci
- Girman fayil: 122.37 MB
- Lasisi: Kyauta
- Mai Bunkasuwa: OpenOffice.org
- Sabunta Sabuwa: 11-07-2021
- Zazzagewa: 3,223